Ásmundur og Marín efst á styrkleikalista GLÍ

Styrkleikalisti glímumanna 31. desember 2016

Karlar
Nafn Félag Stuðull Fjöldi móta
1. Ásmundur Hálfdán Ásmundsson UÍA 77,14 7
2. Pétur Þórir Gunnarsson Mývetningi 73,3 3
3. Snær Seljan Þóroddsson KR 70,0 3
4. Einar Eyþórsson Mývetningi 52,0 5
5. Hjörtur Elí Steindórsson UÍA 50,0 5
6. Gunnar Gústav Logason UMFN 38,3 3

7. Pétur Eyþórsson Ármanni 65 2
8. Magnús Karl Ásmundsson KR 60 2
9. Jón Gunnþór Þorsteinsson HSK 40 2

10. Kári Ragúels Víðisson UMFN 60 1
11. Garðar Bjarkason UMFN 50 1

Konur
Nafn Félag Stuðull Fjöldi móta
1. Marín Laufey Davíðsdóttir HSK 75,7 7
2. Eva Dögg Jóhannsdóttir UÍA 66,7 3
3.-4. Jana Lind Ellertsdóttir HSK 64,0 5
3.-4. Margrét Rún Rúnarsdóttir Herði 64,0 5
5.-6. Bylgja Rún Ólafsdóttir UÍA 50,0 7
5.-6. Kristín Embla Guðjónsdóttir UÍA 50,0 6
7. Nikólína Bóel Ólafsdóttir UÍA 38,1 4

8. Bryndís Steinþórsdóttir UÍA 41,3 2
9. Catarina Costa UMFN 35 2
10. Rebekka Rut Svansdóttir UÍA 32,5 2
11. Marta Lovísa Kjartansdóttir UÍA 32,5 2
12. Fanney Ösp Guðjónsdóttir UÍA 25 2

13. Guðrún Inga Helgadóttir HSK 40 1

Unglingar
Nafn Félag Stuðull Fjöldi móta
1. Jón Gunnþór Þorsteinsson HSK 24 2
2. Halldór Ingvarsson UMFN 20 2

3. Kári Ragúels Víðisson UMFN 24 1
4.-5. Garðar Bjarkason UMFN 20 1
4.-5. Ægir Már Baldvinsson UMFN 20 1
6. Bjarni Darri Sigfússon UMFN 16 1

Ásmundur og Marín sigruðu tvöfalt á Haustmóti GLÍ

Haustmót GLÍ 2016

Haustmót GLÍ fór fram í íþróttahúsinu á Reyðarfirði 12. nóvember 2016. Mótsstjóri var Þóroddur Helgason og gekk mótið vel í alla staði.

Unglingar – 80 kg Félag 1 1 2 2 Vinn.
1. Kári Ragúels Víðisson UMFN x x 1 1 2
2. Garðar Bjarkason UMFN 0 0 x x 0

Konur -65 kg Félag 1 1 2 2 Vinn.
1. Eva Dögg Jóhannsdóttir UÍA x x ½ 1 1,5
2. Jana Lind Ellertsdóttir HSK ½ 0 x x 0,5

Konur +65 kg Félag 1 2 3 4 5 6 7 Vinn.
1. Marín Laufey Davíðsdóttir HSK x 1 0 1 1 1 1 5
2. Kristín Embla Guðjónsdóttir UÍA 0 x ½ 1 1 1 1 4,5
3. Bylgja Rún Ólafsdóttir UÍA 1 ½ x 0 1 ½ 1 4
4. Nikólína Bóel Ólafsdóttir UÍA 0 0 1 x ½ ½ 1 3
5. Marta Lovías Kjartansdóttir UÍA 0 0 0 ½ x 1 1 2,5
6. Fanney Ösp Guðjónsdóttir UÍA 0 0 ½ ½ 0 x ½ 1,5
7. Heiðrún Fjóla Pálsdóttir UMFN 0 0 0 0 0 ½ x 0,5

Glímustjóri: Þóroddur Helgason
Tímavörður: Sigurbjörg Bóasdóttir
Ritari: Guðjón Magnússon
Yfirdómari: Atli Már Sigmarsson
Meðdómarar: Kjartan Lárusson og Ólafur Oddur Sigurðsson

Karlar – 80 kg Félag 1 1 2 2 Vinn.
1. Kári Ragúels Víðisson UMFN x x 1 1 2
2. Garðar Bjarkason UMFN 0 0 x x 0

Glímustjóri: Þóroddur Helgason
Tímavörður: Sigurbjörg Bóasdóttir
Ritari: Guðjón Magnússon
Yfirdómari: Kjartan Lárusson
Meðdómarar: Atli Már Sigmarsson og Ólafur Oddur Sigurðsson

Konur opinn flokkur Félag 1 2 3 4 5 6 – Vinn.
1. Marín Laufey Davíðsdóttir HSK x 1 1 1 1 1 1 5
2. Jana Lind Ellertsdóttir HSK 0 x 1 1 1 1 ½ 4
3. Bylgja Rún Ólafsdóttir UÍA 0 0 x ½ 1 1 – 2,5
4. Nikólína Bóel Ólafsdóttir UÍA 0 0 ½ x ½ 1 – 2
5. Marta Lovías Kjartansdóttir UÍA 0 0 0 ½ x 1 1 1,5
6. Fanney Ösp Guðjónsdóttir UÍA 0 0 0 0 0 x 1 0
– Kristín Embla Guðjónsdóttir UÍA 0 ½ – – 1 1 x
Kristín meiddist á móti Marín og varð að hætta keppni.

Glímustjóri: Þóroddur Helgason
Tímavörður: Sigurbjörg Bóasdóttir
Ritari: Guðjón Magnússon
Yfirdómari: Ólafur Oddur Sigurðsson
Meðdómarar: Atli Már Sigmarsson og Kjartan Lárusson

Karlar +90 kg Félag 1 1 2 2 3 3 Vinn.
1. Ásmundur Hálfdán Ásmundsson UÍA x x 1 1 1 1 4
2. Pétur Þórir Gunnarsson Mývetningi 0 0 x x 1 1 2
3. Einar Eyþórsson Mývetningi 0 0 0 0 x x 0

Karlar opinn flokkur Félag 1 1 2 2 3 3 Vinn.
1. Ásmundur Hálfdán Ásmundsson UÍA x x 1 1 1 1 4
2. Einar Eyþórsson Mývetningi 0 0 x x 0 1 1+1
3. Pétur Þórir Gunnarsson Mývetningi 0 0 1 0 x x 1+0

Glímustjóri: Þóroddur Helgason
Tímavörður: Sigurbjörg Bóasdóttir
Ritari: Guðjón Magnússon
Yfirdómari: Kjartan Lárusson
Meðdómarar: Atli Már Sigmarsson og Ólafur Oddur Sigurðsson

Glímuæfingar í Búðardal

Glímuæfingar eru komnar á fullt hjá Glímufélagi Dalamanna, en þeir eru með æfingar á Þriðjudögum kl 16:30-17:30 í Dalabúð.
Þjálfarar eru þær Svana Hrönn Jóhannsdóttir og Guðbjört Lóa Þorgrímsdóttir

Skráning Haustmót GLÍ Reyðarfirði 12 nóv 2016

Skráning Haustmót GLÍ Reyðarfirði 12 nóv 2016

Unglingar – 80 kg
Ægir Már Baldvinsson UMFN
Garðar Bjarkason UMFN
Kári Ragúels Víðisson UMFN

Unglingar + 80 kg
Halldór Matthías Ingvarsson UMFN
Jón Gunnþór Þorsteinsson HSK

Konur – 65 kg
Jana Lind Ellertsdóttir HSK

Konur +65 kg
Marín Laufey Davíðsdóttir HSK
Margrét Rún Rúnarsdóttir Herði
Kristín Embla Guðjónsdóttir UÍA
Bylgja Rún Ólafsdóttir UÍA
Nikólína Bóel Ólafsdóttir UÍA
Fanney Ösp Guðjónsdóttir UÍA
Marta Lovías Kjartansdóttir UÍA
Heiðrún Fjóla Pálsdóttir UMFN

Konur opinn flokkur
Marín Laufey Davíðsdóttir HSK
Jana Lind Ellertsdóttir HSK
Margrét Rún Rúnarsdóttir Herði
Kristín Embla Guðjónsdóttir UÍA
Bylgja Rún Ólafsdóttir UÍA
Nikólína Bóel Ólafsdóttir UÍA
Fanney Ösp Guðjónsdóttir UÍA
Marta Lovías Kjartansdóttir UÍA
Heiðrún Fjóla Pálsdóttir UMFN

Karlar -80 kg
Ægir Már Baldvinsson UMFN
Garðar Bjarkason UMFN
Kári Ragúels Víðisson UMFN

Karlar -90 kg
Einar Eyþórsson Mývetningi

Karlar + 90 kg
Ásmundur Hálfdán Ásmundsson UÍA
Pétur Þórir Gunnarsson Mývetningi
Halldór Matthías Ingvarsson UMFN
Jón Gunnþór Þorsteinsson HSK

Karlar opinn flokkur
Ásmundur Hálfdán Ásmundsson UÍA
Pétur Þórir Gunnarsson Mývetningi
Einar Eyþórsson Mývetningi

úrslit Íslandsmeistaramót 15 ára og yngri

Íslandsmeistaramót 15 ára og yngri

Íslandsmeistaramót 15 ára og yngri fór fram á Hvolsvelli 29.október 2016. Ágæt þátttaka var í mótinu og skemmtu krakkarnir sér vel í glímunni. Tveir keppendur komu frá Skotlandi og var gaman að sjá hve góð tök þau höfðu á glímunni. Mótsstjóri var Ólafur Oddur Sigurðsson.

Stúlkur 10 ára Félag 1 1 2 2 Vinn.
1. Melkorka Álfdís Hjartardóttir HSK x x 1 0 1+1
2. Guðrún Margrét Sveinsdóttir HSK 0 1 x x 1+0

Stúlkur 11 ára Félag 1 1 2 2 3 3 Vinn.
1. Þorbjörg Skarphéðinsdóttir HSK x x ½ ½ 1 ½ 2,5+1
2. Árbjörg Markúsdóttir HSK 0 ½ x x 1 1 2,5+0
3. Svanhvít Stella Þorvaldsdóttir HSK ½ ½ 0 0 x x 1

Strákar 10 ára Félag 1 2 3 4 5 6 Vinn.
1.-2. Rúnar Þorvaldsson HSK x ½ 1 1 1 1 4,5+0,5
1.-2. Bjarni Þorvaldsson HSK ½ x 1 1 1 1 4,5+0,5
3. Ragnar Dagur Hjaltason HSK 0 0 x 1 1 1 3
4. Kjartan Helgason HSK 0 0 0 x 1 ½ 1,5
5. Heimir Árni Erlendsson HSK 0 0 0 0 x 1 1
6. Daníel A. Bjarndal Ívarsson HSK 0 0 0 ½ 0 x 0,5

Strákar 11 ára Félag 1 2 3 4 Vinn.
1. Jóhannes Pálsson UMFN x 1 1 1 3
2. Ísak Guðnason HSK 0 x 1 1 2
3. Pétur Stefán Glascorsson HSK 0 0 x 1 1
4. Teitur Snær Vignisson HSK 0 0 0 x 0

Stúlkur 12 ára Félag 1 2 3 4 Vinn.
1. Aldís Freyja Kristjánsdóttir HSK x 1 1 1 3
2-3. Thelma Rún Jóhannsdóttir HSK 0 x ½ 1 1,5+0,5
2.-3. María Indriðadóttir HSK 0 ½ x 1 1,5+0,5
4. Lilly Hirsch Skotlandi 0 0 0 x 0

Stúlkur 13 ára Félag 1 1 2 2 Vinn.
1. Guðný Salvör Hannesdóttir HSK x x 1 1 2
2. Katrín Diljá Vignisdóttir HSK 0 0 x x 0

Strákar 12 ára Félag 1 1 2 2 3 3 Vinn.
1. Sindri Sigurjónsson HSK x x 1 1 1 1 4
2. Veigar Páll Karelsson HSK 0 0 x x 1 1 2
3. Snævar Ingi UMFN 0 0 0 0 x x 0

Glímustjóri og ritari: Arnheiður Dögg Einarsdóttir
Dómari og tímavörður: Ólafur Oddur Sigurðsson

Stúlkur 14 ára Félag 1 1 2 2 3 3 Vinn.
1.Birgitta Saga Jónasdóttir HSK x x ½ 1 ½ 1 3
2.Marta Lovísa Kjartansdóttir UÍA ½ 0 x x ½ 1 2
3.Fanney Ösp Guðjónsdóttir UÍA ½ 0 ½ 0 x x 1
– Nikólína Bóel Ólafsdóttir UÍA 1 ½ ½ –
• Nikólína mætti ein til keppni í flokki 15 ára stúlkna og keppti því sem gestur við 14 ára stílkur í fyrri umferðinni.

Glímustjóri og ritari: Kristinn Guðnason
Yfirdómari: Stefán Geirsson
Meðdómarar: Kjartan Lárusson og Atli Már Sigmarsson

Strákar 13 ára stærri Félag 1 2 3 4 5 6 Vinn.
1. Ólafur Magni Jónsson HSK x ½ 1 1 1 – 3,5
2. Sigurður S. Á. Sigurjónsson HSK ½ x ½ 1 1 – 3
3. Kjartan Mar Kjartansson UÍA 0 ½ x 1 1 1 2,5
4. Gabríel Ari UMFN 0 0 0 x 1 1 1
5. Jóel Helgi Reynisson UMFN 0 0 0 0 x – 0
– Jónas Þórir Þrastarson UÍA – – 0 0 – x –

• Jónas gekk úr keppni vegna axlarmeiðsla

Strákar 13 ára minni Félag 1 2 3 4 5 Vinn.
1. Daníel Dagur Árnason UMFN x ½ 1 1 1 3,5
2. Stefán Elías Davíðsson UMFN ½ x ½ 1 1 3
3. Þorsteinn Guðnason HSK 0 ½ x 1 1 2,5
4. Gunnar Örn Guðmundsson UMFN 0 0 0 x 1 1
5. Jóhann Sigurður Andersen HSK 0 0 0 0 x 0
• Daníel og Stefán fengu báðir gult spjald fyrir að vera stífir og skort á stíganda.

Glímustjóri og ritari: Kristinn Guðnason
Yfirdómari: Kjartan Lárusson
Meðdómarar: Stefán Geirsson og Atli Már Sigmarsson

Strákar 14 ára Félag 1 1 2 2 3 3 Vinn.
1. Kristján Bjarni Indriðason HSK x x 1 0 1 1 3+1
2. Ingólfur Rögnvaldsson UMFN 0 1 x x 1 1 3+0
3. Aron Sigurjónsson HSK 0 0 0 0 x x 0

Strákar 15 ára Félag 1 2 3 4 Vinn.
1. Sindri Ingvarsson HSK x 1 1 1 3
2. Jónas Hilbert Skarphéðinsson HSK 0 x 1 1 2
3. Dean Whyte Skotlandi 0 0 x 1 1
4. Garðar Bjarkason UMFN 0 0 0 x 0

Glímustjóri og ritari: Kristinn Guðnason
Yfirdómari: Atli Már Sigmarsson
Meðdómarar: Stefán Geirsson og Kjartan Lárusson

Íslandsmeistaramót 15 ára og yngri

Íslandsmeistaramót 15 ára og yngri fer fram á Hvolsvelli næstkomandi laugardag og hefst keppni kl. 10:00

10 ára stúlkur
Guðrún Margrét Sveinsdóttir HSK
Emilía Rós Eyvindsdóttir HSK
Álfrún Inga Pálsdóttir HSK
Melkorka Álfdís Hjartardóttir HSK

11 ára stúlkur
Svanhvít Stella Þorvaldsdóttir HSK
Árbjörg Markúsdóttir HSK
Þorbjörg Skarphéðinsdóttir HSK
Anna Jóna Oddsdóttir HSK

12 ára stúlkur
Aldís Freyja Kristjánsdóttir HSK
Thelma Rún Jóhannsdóttir HSK
Lilly Hirsch Skotlandi

13 ára stúlkur
Guðný Salvör Hannesdóttir HSK
Oddný Benónýsdóttir HSK
Freyja Benónýsdóttir HSK
Sunna Lind Sigurjónsdóttir HSK

14 ára stúlkur
Birgitta Saga Jónasdóttir HSK
Kolbrá Lóa Ágústsdóttir HSK
Marta Lovísa Kjartansdóttir UÍA
Fanney Ösp Guðjónsdóttir UÍA

15 ára
Nikólína Bóel Ólafsdóttir UÍA

10 ára
Ragnar Dagur Hjaltason HSK
Daníel A. Bjarndal Ívarsson HSK
Kjartan Helgason HSK
Rúnar Þorvaldsson HSK
Bjarni Þorvaldsson HSK
Tómas Már Indriðason HSK
Heimir Árni Erlendsson HSK

11 ára strákar
Olgeir Otri Engilbertsson HSK
Ísak Guðnason HSK
Teitur Snær Vignisson HSK
Pétur Stefán Glascorsson HSK

12 ára strákar
Sindri Sigurjónsson HSK
Veigar Páll Karelsson HSK
Ágúst Þorsteinsson  HSK
Snævar Ingi  UMFN
Jóhannes Pálsson UMFN

13 ára
Ólafur Magni Jónsson HSK
Sigurður S. Á. Sigurjónsson HSK
Jóhann Sigurður Andersen HSK
Þorsteinn Guðnason HSK
Einar Þór Sigurjónsson HSK
Kjartan Mar Kjartansson UÍA
Jónas Þórir Þrastarson UÍA
Gunnar örn Guðmundsson UMFN
Jóel Helgi Reynisson UMFN
Daníel Dagur Árnason UMFN
Stefán Elías Davíðsson UMFN
Gabríel Ari UMFN

14 ára strákar
Kristján Bjarni Indriðason HSK
Aron Sigurjónsson HSK
Ingólfur Rögnvaldsson UMFN

15 ára strákar
Sindri Ingvarsson HSK
Dean White Skotlandi

Traditional wrestling weekend

Traditional wrestling weekend

The Icelandic Glima wrestling association organizes an international traditional wrestling event between January 19th – 22nd 2017.
Backhold practice at Sleipnir
The wrestling event includes Glíma, the national sport of Iceland; Backhold, the Scottish traditional wrestling; Gouren, traditional wrestling from Bretagne and Olympic wrestling.

January 2017
19th (first day) evening training session with Glíma and Gouren at Sleipnir

20th Glíma training and competition at Íþróttahús HÍ
The competition, Bikarglíma Íslands, starts 19:00

21st Backhold training and competition at Mjölnir
The competition starts 16:00

22nd (last day, untill noon) training session in Olympic westling

Mótaskrá fyrir keppnistímabilið 2016-2017

Mótaskrá fyrir keppnistímabilið 2016-2017

29. október Meistaramót Íslands 15 ára og yngri Hvolsvöllur kl 10:00

12. nóvember Haustmót GLÍ Unglingar og fullorðnir Reyðarfjörður kl 12:00

20.janúar Bikarglíma Íslands kl 19:00 Reykjavík

21.janúar Íslandsmeistaramót í Backhold Reykjavík kl 16:00

4.mars Landsflokkaglíman ( 16 ára og eldri ) Reykjavík kl 12:00
Glímuþing kl 17:00

18. mars Grunnskólamót Íslands Reykjavík kl 14:00

8.apríl Íslandsglíman Reykjavík kl. 13:00

Skotar ætla að senda keppendur á Meistaramót Íslands 15 ára og yngri og er fyrirhugað að vera með æfingabúðir með þeim að móti loknu og hugsanlega keppni í backhold til að kynna það fyrir íslensku krökkunum. Þeir koma á fimmtudagskvöldi og fara heim á sunnudegi.

Í janúar er fyrirhugað að vera með fangbragðahelgi í tenglsum við Bikarglímuna og er von á keppendum frá Skotlandi, Svíðþjóð og Frakklandi. Gert er ráð fyrir að vera með æfingabúðir í tengslum við þetta frá fimmtudagskvöldi fram á sunnudag.

157 hafa keppt í glímu árið 2016

Keppendur í glímu 2016 57 + 10 erlendir þátttakendur

GLÍ mót sem telja til glímuþings

HSK 21
UMF Bisk
Laufey Ósk Jónsdóttir
Ólafur Magni Jónsson
Sigurður S.Á. Sigurjónsson

Garpur
Árbjörg Sunna Markúsdóttir
Guðni Elvar Björnsson
Jana Lind Ellertsdóttir
Olgeir Otri Engilbertsson
Þorbjörg Skarphéðinsdóttir

UMFL
Thelma Rún Jóhannsdóttir

Dímon
Aron Sigurjónsson
Dórothea Oddsdóttir
Hrefna Dögg Ingvarsdóttir
Ísak Guðnason
Kristján Bjarni Indriðason
María Sif Indriðadóttir
Sindri Sigurjónsson
Sindri Snær Brynjólfsson
Svanhvít Stella Þorvaldsdóttir

Þjótandi
Guðrún Inga Helgadóttir
Jón Gunnþór Þorsteinsson
Marín Laufey Davíðsdóttir

UMFN 9
Ægir Már Baldvinsson
Bjarni Darri Sigfússon
Catarina Chainho Costa
Gunnar Gústaf Logason
Gunnar Örn Guðmundsson
Halldór Matthías Ingvarsson
Heiðrún Fjóla Pálsdóttir
Hermann Nökkvi Gunnarsson
Jóel Reynisson

UÍA 21

Alexander Beck
Amelía Sól Jóhannsdóttir
Álfheiður Ída Kjartansdóttir
Ásmundur Hálfdán Ásmundsson
Birkir Ingi Óskarsson
Bryndís Steindþórsdóttir
Bylgja Rún Ólafsdóttir
Eva Dögg Jóhannsdóttir
Hjörtur Elí Steindórsson
Ísak Máni Svansson
Jóel Máni Ástuson
Jónas Þórir Þrastarson
Kjartan Mar Garski Ketilsson
Kristín Embla Guðjónsdóttir
Marta Lovísa Kjartansdóttir
Nikólína Bóel Ólafsdóttir
Rakel Emma Beck
Rebekka Rut Svansdóttir
Sebastían Andri Kjartansson
Þór Sigurjónsson
Þórður Páll Ólafsson

KR 2
Magnús Karl Ásmundsson
Snær Sejan Þóroddsson

Mývetningur HSÞ 2
Einar Eyþórsson
Pétur Þórir Gunnarsson

HÖRÐUR HSV 1
Margrét Rún Rúnarsdóttir

Ármann 1
Pétur Eyþórsson

Skotland 5
Frazer Hirch
Ryan Ferrey
Max Freyne
Greg Neilsen
Matthew Southwell

Svíþjóð 4
Tamara Handl
Mauricio Ferrada
Kay Nilsen
Axel Österlund

Sir Lanka 1
Tharindu Weerasinghe

Ekki GLÍ Mót 90

Breiðablik 4
Rúnar Ingi Eysteinsson
Börkur Darri Hafsteinsson
Helgi Hrannar Briem
Jökull Gíslason

HSH 2
Björn Óli Snorrason
Sigurbjörn Ágúst Kjartansson

IH 1
Matthildur Dís Sigurjónsdóttir

UDN 1
Kolbeinn Óskar Bjarnason

UIF 2
Elín Björg Símonardóttir
Erla Marý Sigurpálsdóttir

UMFN 1
Jóhannes Pálsson

UMSB 1
Jónas Bjarki Reynisson

UMSE 1
Guðmundur Smári Daníelsson

UMSK 7
Ingi Hrafn Sigurðsson
Böðvar Sch. Guðmundsson
Ísak Jón Einarsson
Sverrir Hákonarson
Gísli Ölversson
Óskar Hákonarsson
Breki Freyr Gíslason

UMSS 6
Einar Örn
Óskar Aron Stefánsson
Gunnar Freyr Þórarinsson
Andri Snær Tryggvason
Dalmar Snær Marinósson
Indriði Ægir Þórarinsson

UMF Bisk 12
Dagur Úlfarsson
Grétar B. Guðmundsson
Gústaf Sæland
Jóna Kolbrún Helgadóttir
Karl Jóhann Einarsson
Kjartan Helgason
Rakel Sara Hjaltadóttir
Rósa Kristín Jóhannesdóttir
Sólmundur Magnús Sigurðsson
Sölvi Freyr Jónasson
Þorfinnur Þórarinsson
Þórhildur Þórarinsdóttir

Garpur 20
Aldís Freyja Kristjánsdóttir
Baldur Steindórsson
Bergþór Kristinn Jónsson
Brynjar Örn Steinarsson
Christian Dagur Kristinsson
Dagný Rós Stefánsdóttir
Guðný Salvör Hannesdóttir
Hannes Árni Hannesson
Hákon Snær Hjaltested
Heiðdís Lilja Erlingsdóttir
Íris Þóra Sverrisdóttir
Jakobína Ruth Ólafsdóttir
Jónas Hilbert Skarphéðinsson
Kristinn Ásgeir Þorbergs.
Sigurður Matthías Sigurðsson
Smári Valur Guðmarsson
Sóley Kristjánsdóttir
Sveinn Skúli Jónsson
Þóra Björg Yngvadóttir
Þórbergur Egill Yngvason

Þjótandi 2
Unnsteinn Reynisson
Stefán Geirsson

HSK (Hella ) 1
Birkir Hreimur Birkisson

Selfoss 1
Reynir Freyr Sveinsson

Dímon 28
Anna Cynthia
Birgitta Saga Jónasdóttir
Bjarki Páll Eymundsson
Bóel Rún Jónsdóttir
Dagur Þórðarson
Einar Þór Sigurjónsson
Freyja Benónýsdóttir
Gestur Jónsson
Guðrún Margrét Sveinsdóttir
Gunnar Þorgeir Guðnason
Heiðar Óli Jónsson
Jóhanna Sóldís Hyström
Katrín Vignisdóttir
Kolbrá Lóa Ágústsdóttir
Lovísa Gylfadóttir
Oddný Benónýsdóttir
Oddný Lilja Birgisdóttir
Pétur Stefán Glascorsson
Sara María Glascorsdóttir
Sindri Ingvarsson
Sóley Jónsdóttir
Sunna Lind Sigurjónsdóttir
Svala Valborg Fannarsdóttir
Teitur Vignisson
Þorsteinn Guðnason
Tómas Indriðason
Veigar Páll Karelsson
Viljar Goði Sigurðsson

Keppnis- og æfingaferð til Skotlands 4.-8. ágúst 2016

Keppnis- og æfingaferð til Skotlands 4.-8. ágúst 2016

Fimmtudaginn 4.ágúst 2016 hélt 16 manna hópur, 11 ungmenni, 2 þjálfara, 2 fararstjórar og einn afi til Skotlands í þeim tilgangi að æfa backhold og gouren með innfæddum og bretónum, kenna glímu og keppa á hálandaleikunum Bridge of Allan í backhold. Við lendingu í Glasgow beið Frazer Hirsh yfirþjálfari og skipuleggjandi eftir hópnum og keyrði hann hópinn beint til Edinborgar þar sem flestir í hópnum fjárfestu sér í skotapilsi í tilefni ferðarinnar. Þaðan var svo haldið til Dundee þar sem verslunarglaðir glímumenn og konur létu til sín taka í versluarmiðstöð þar í bæ. Seinnipartinnn var svo haldið á áfangastaðinn Douglas Scout Center en þar gisti hópurinn allan tíman og fóru æfingarnar einnig fram þar bæði innan og untan dyra.

Föstudaginn 1.ágúst hófust svo æfingar þar sem æft var backhold, glíma og gouren til skiptis en þar voru saman komin um 35 ungmenni, skosk, bretónsk og íslensk og fór vel á með þeim og voru allir duglegir að leiðbeina hvert öðru í fangbrögðunum. Á laugardeginum héldu svo æfingarnar áfram með sama fyrirkomulagi og óhætt að segja að allir hafi staðið sig með prýði og lagt sig mikið fram um að læra grunnatriðin í þessum skemmtilegu fangbrögðum.

Sunnudaginn 2.ágúst var svo haldið snemma af stað á hálandaleikana „Bridge of Allan“ en þar var keppt í backhold. Óhætt er að segja að allir hafi staðið sig með miklum sóma og náðu Íslendingarnir að næla sé í þó nokkuð mörg verðlaunasæti sem verður að teljast frábær árangur.

Mánudaginn 8.ágúst var svo haldið heim á leið með rútunni okkar á flugvöllinn í Glasgow og er óhætt að segja að þetta hafi verið frábær ferð í alla staði og voru íslensku þátttakendurnir sjálfum sér og þjóð til mikils sóma.

Yfirfarastjóri.
Ólafur Oddur Sigurðsson
Aðstoðarfararstjóri.
Guðmundur Stefán Gunnarsson
Þjálfarar.
Ásmundur Hálfdán Ásmundsson
Marín Laufey Davíðsdóttir
Afi.
Gunnar Örn Guðmundsson

Keppendur.
Jana Lind Ellertsdóttir HSK
Bylgja Rún Ólafsdóttir UÍA
Krstín Embla Guðjónsdóttir UÍA
Rebekka Rut Svansdóttir UÍA
Bryndís Steinþórsdóttir UÍA
Nikólína Bóel Ólafsdóttir UÍA
Bjarni Darri Sigfússon UMFN
Ægir Már Baldvinsson UMFN
Halldór Ingvarsson UMFN
Heiðrún Fjóla Pálsdóttir UMFN
Gunnar Örn Guðmundsson UMFN

Úrslit
-60 kg ( bæði kyn )
4.sæti Jana Lind Íslandi

Opinn flokkur karla British Championship
1.sæti Ásmundur Hálfdán Ásmundsson Íslandi
2.sæti Guðmundur Stefán Gunnarsson Íslandi
3.sæti Halldór Matthías Ingvarsson Íslandi

Opinn flokkur kvenna
1.sæti MarínLaufey Davíðsdóttir Íslandi
4.sæti Jana Lind Ellertsdóttir Íslandi

Undir 17 ára
-54 kg
3.sæti Gunnar Örn Guðmundsson Íslandi

Opinn flokkur unglinga
1.sæti Halldór Matthías Ingvarsson Íslandi

Stúlkur léttvigt
1.sæti Jana Lind Ellertsdóttir Íslandi
Stúlkur
2.sæti Bryndís Steinþórsdóttir Íslandi
4.sæti Nikólína Bóel Ólafsdóttir Íslandi