1.umferð í meistaramótaröð Glímusambands Íslands fór fram á Hvolsvelli 28.október 2017 .

1.umferð í meistaramótaröð Glímusambands Íslands fór fram á Hvolsvelli 28.október 2017 .

Mótsstjóri var Ólafur Oddur Sigurðsson og gekk mótið vel í alla staði.

 

Unglingar – 80 kg                             Félag              1   1   2   2                   Vinn.

  1. Jón Gunnþór Þorsteinsson HSK             x   x   1   1                  2
  2. Kári Ragúels Víðisson UMFN             0   0   x   x                  0

 

 

Unglingar kvenna +70  kg               Félag              1   2   3   4                  Vinn.

  1. Jana Lind Ellertsdóttir HSK             x   1   1   1                  3
  2. Kristín Embla Guðjónsdóttir UÍA             0   x   ½  1                  1,5+1
  3. Marta Lovísa Kjartansdóttir UÍA             0   ½  x   1                  1,5+0
  4. Fanney Ösp Guðjónsdóttir UÍA             0   0   0   x                  0

 

Konur +70 kg                                              Félag              1   2   3                        Vinn.

  1. Margrét Rún Rúnarsdóttir Herði             x   1   1                       2
  2. Fanney Ösp Guðjónsdóttir UÍA             0   x   1                       1
  3. Heiðrún Fjóla Pálsdóttir UMFN             0   0   x                       0

 

Karlar  +90 kg                                  Félag              1   1   2   2                  Vinn.

  1. Einar Eyþórsson Mývetningi x   x   1   1                   2
  2. Sigurður Óli Rúnarsson Herði             0   0   x   x                  0

 

Glímustjóri og ritari:  Kristinn Guðnason

Tímavörður:    Ólafur Oddur Sigurðsson

Yfirdómari: Sigurjón Leifsson

Meðdómarar:  Kjartan Lárusson og  Ólafur Oddur Sigurðsson

 

 

Konur opinn flokkur                       Félag               1   2   3   4   5             Vinn.

  1. Jana Lind Ellertsdóttir HSK             x   1   1   1   1             4
  2. Margrét Rún Rúnarsdóttir Herði             0   x   1   1   1             3
  3. Kristín Embla Guðjónsdóttir UÍA             0   0   x   ½  1             1,5
  4. Marta Lovísa Kjartansdóttir UÍA             0   0   ½  x   ½            1
  5. Heiðrún Fjóla Pálsdóttir UMFN             0   0   0   ½  x             0,5

 

Karlar opinn flokkur                       Félag               1   2   3                        Vinn.

  1. Einar Eyþórsson Mývetningi x   1   1                       2
  2. Sigurður Óli Rúnarsson Herði             0   x   1                       1
  3. Jón Gunnþór Þorsteinsson HSK             0   0   x                       0

 

Glímustjóri og ritari:  Kristinn Guðnason

Tímavörður:  Ólafur Oddur Sigurðsson

Yfirdómari:   Kjartan Lárusson

Meðdómarar:  Sigurjón Leifsson og  Ólafur Oddur Sigurðsson

Meistaramót Íslands 15 ára og yngri

Meistaramót Íslands 15 ára og yngri fer fram næstkomandi laugardag á Hvolsvelli og hefst kl 13:00

Skráning

 

Stúlkur

10 ára:

Jasmin Hall Valdimarsdóttir              GFD

Embla Björgvinsdóttir                       GFD

Kristey Björgvinsdóttir                      GFD

Birna Mjöll Björnsdóttir                    HSK (D)
Elín Kristín Ellertsdóttir                    HSK (D)

Arna Daníelsdóttir     (gestur  9ára)   HSK (L)

 

11 ára:

Dagný Þóra Arnarsdóttir                   GFD

Dagný Sara Viðarsdóttir                    GFD

Guðrún Margrét Sveinsdóttir            HSK (D)
Emilía Rós Eyvindsd.                                    HSK (D)
Hanna Birna Hafsteinsdóttir             HSK (D)
 

12 ára

Þorbjörg Skarphéðinsdóttir                HSK ( G )

Sara Rosida  Guðmundsdóttir           HSK ( L)

Svanhvít Stella Þorvaldsd                 HSK  (D)
 

13 ára

Aldís Freyja Kristjánsdóttir               HSK (G)

Thelma Rún Jóhannsdóttir                 HSK ( L )

María Sif Indriðad.                            HSK  (D)

 

14 ára

Oddný Benónýsd.                             HSK  (D)

 

15 ára

Fanney Ösp Guðjónsdóttir                UÍA

Marta Lovísa Kjartansdóttir              UÍA

Birgitta Saga Jónasdóttir                   HSK  (D)

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

Strákar

10 ára

Magnús Þór Daníelsson                     HSK (L)

 

  1. ára piltar

Ragnar Dagur Hjaltason                    HSK (BISK)

Fróði Larsen                                       HSK (BISK)

Kjartan Helgason                               HSK (BISK)

Tómas Indriðason                              HSK (D)
Rúnar Þorvaldsson                             HSK (D)
Bjarni Þorvaldsson                             HSK (D)

 

  1. ára

Jóhannes Pálsson                               UMFN

Pétur Stefán Glascorsson                   HSK (D)
Ísak Guðnason                                   HSK (D)
Teitur Snær Vignisson                       HSK (D)

 

13 ára

Birkir Ingi Óskarsson                         UÍA

Sindri Sigurjónsson                            HSK (D)
Veigar Páll Karelsson                        HSK (D)

 

  1. ára

Jónas Þórir Þrastason                         UÍA

Kjartan Mar Ketilsson                       UÍA

Gunnar Örn Guðmundsson               UMFN

Jóel Helgi Reynisson                         UMFN

Daníel Dagur Árnason                       UMFN

Þorsteinn Guðnason                           HSK (D)
Einar Þór Sigurjónsson                      HSK (D)
15 ára
Kristján Bjarni Indriðason                 HSK (D)
Aron Sigurjónsson                             HSK (D)

Skráning í 1.umferð meistaramótaraðarinnar

Skráning í 1.umferð meistaramótaraðarinnar sem fer fram næstkomandi laugardag 28. okt kl 10 á Hvolsvelli .

Skráning

Unglingar karla

Jón Gunnþór Þorsteinsson                 HSK

Kári Ragúels Víðisson                       UMFN

 

Karlar  + 90 kg

Ásmundur Hálfdán Ásmundsson      UÍA

Einar Eyþórsson                                 Mývetningi

Sigurður Óli Rúnarsson                     Herði

 

Opinn flokkur karla

Ásmundur Hálfdán Ásmundsson      UÍA

Einar Eyþórsson                                 Mývetningi

Sigurður Óli Rúnarsson                     Herði

Kári Ragúels Víðisson                       UMFN

Jón Gunnþór Þorsteinsson                 HSK

 

Unglingar kvenna  + 70 kg

Kristín Embla Guðjónsdóttir             UÍA

Fanney Ösp Guðjónsdóttir                UÍA

Marta Lovísa Kjartansdóttir              UÍA

 

Unglingar kvenna -70 kg

Heiðrún Fjóla Pálsdóttir                    UMFN

Jana Lind Ellertsdóttir                       HSK

 

Konur +70 kg

Margrét Rún Rúnarsdóttir                 Herði

Fanney Ösp Guðjónsdóttir                UÍA

 

Konur opinn

Margrét Rún Rúnarsdóttir                 Herði

Kristín Embla Guðjónsdóttir             UÍA

Marta Lovísa Kjartansdóttir              UÍA

Heiðrún Fjóla Pálsdóttir                    UMFN

Jana Lind Ellertsdóttir                       HSK

Mótaskrá tímabilið 2017-2018

Mótaskrá tímabilið 2017-2018

 

28.okt Hvolsvöllur

Mótaröð GLÍ 1.umferð kl 10:00

Íslandsmót 15 ára og yngri kl 13:00

 

  1. nóvember Reyðarfjörður

Mótaröð GLÍ 2. Umferð kl 12:00

 

  1. jan landsliðsæfingar í glímu Njarðvík 20:30-22:00

12.jan Reykjavík Bikarglíma Íslands kl 19:00          Kennaraháskólinn

  1. jan Reykjavík Íslandsmeistaramót í backhold

 

24.feb Lokaumferð í mótaröð GLÍ kl 12:00 Kennaraháskólinn

24.feb Kl 17 Glímuþing í Reykjavík

 

10 mars Grunnskólamót Íslands  Reykjavík  14-17  Skellur

 

24.mars Íslandsglíman Reykjavík kl 13:00  Kennaraháskólinn

Unglingalandsmót Ungmennafélags Íslands 2017

Unglingalandsmót Ungmennafélags Íslands

2017

 

Unglingalandsmót UMFÍ fór fram á Egilsstöðum um verslunarmannahelginna í ágætis veðri. Keppnin fór fram á grasvelli við Vilhjálmsvöll og tókst með miklum ágætum. Sérgreinastjóri var Guðjón Magnússon.

 

Stúlkur 11 – 12 ára

Nafn                                      Félag              1   2   3   4   5   6   7               Vinningar

  1. Þorbjörg Skarphéðinsdótti HSK x  1   1   1   1   1   1               6
  2. Ásdís Iða Hinriksdóttir ÚÍA 0   x   1   1   0   1   1               4+1
  3. Freydís Lilja ÞormóðsdóttirÚÍA 0  0   x   1   1   1   1               4+0

4.-5. Jóhanna V. Pálmadóttir UDN               0   0   0   x   1   1   1               3

4.-5. Kristey Bríet Baldursd. UÍA                0   1   0   0   x   1   1               3

  1. Guðrún Inga Gunnarsdóttir ÍBH 0   0   0   0   0   x   1               1
  2. Rakel Eva Veigsdóttir ÍBH 0   0   0   0   0   0   x               0

 

Glímustjóri: Guðjón Magnússon

Yfirdómari: Eva Dögg Jóhannsdóttir

Meðdómari: Bylgja Rún Ólafsdóttir

Ritari: Kristborg Bóel Steindórsdóttir

Tímavörður: Erla Björg Jónsdóttir

 

 

Stúlkur 13 – 14 ára

Nafn                                      Félag              1   2   3   4                  Vinningar

  1. Sóllilja Róbertsdóttir ÍBR x   1   1   1                  3
  2. Þóra Björg Yngavadóttir HSK 0   x   1   1                  2
  3. Natalía Sól Jónsdóttir ? 0   0   x   1                  1
  4. Brynja Líf Jónsdóttir HSK 0   0   0   x                   0

 

 

Glímstjóri: Guðjón Magnússon

Yfirdómari: Eva Dögg Jóhansdóttir

Meðdómari: Bylgja Rún Ólafsdóttir

Ritari: Kristborg Bóel Steindórsdóttir

Tímavörður: Erla B. Jónsdóttir

 

Stúlkur 15 – 16 ára

Nafn                                      Félag              1   1   2   2                  Vinningar

Elín Björg Símonardóttir       ÍBH                1   1   x   x                  2

Freydís Ó. Kristándsdóttir     USAH            0   0   x   x                  0

 

Glímstjóri: Guðjón Magnússon

Yfirdómari: Eva Dögg Jóhansdóttir

Meðdómari: Bylgja Rún Ólafsdóttir

Ritari: Kristborg Bóel Steindórsdóttir

Tímavörður: Erla B. Jónsdóttir

 

Stúlkur 17-18 ára

Nafn                                      Félag              1   1   2   2                  Vinningar

Laufey Ósk Jónsdóttir                       HSK                x   x   1   1                  2

Rakel Ósk Jóhannsdóttir        HSÞ                0   0   x   x                  0

 

Glímustjóri: Guðjón Magnússon

Yfirdómari: Eva Dögg Jóhannsdóttir

Ritari: Kristborg Bóel

Tímavörður: Erla Björg Jónsdóttir

 

Strákar 11 – 12 ára

Nafn                                      Félag              1   2   3   4   5   6                    Vinningar

  1. Þór Sigurjónsson ÚÍA x   ½  1   1   1   1                    4,5+1
  2. Hákon Gunnarsson USVS ½  x   1   1   1   1                    4,5+0
  3. Olgeri O. Engilbertsson HSK             0   0   x   1   1   1                    3
  4. Kjartan Helgason HSK 0   0   0   x   1   1                    2

5.-6. Ragnar D. Hjaltason      HSK               0   0   0   0   x   ½                   0,5

5.-6. Þórbergur E. Yngvason HSK               0   0   0   0   ½  x                    0,5

 

Glímustjóri: Guðjón Magnússon

Yfirdómari: Eva Dögg Jóhannsdóttir

Ritari: Ásmundur Ásmundsson

Tímavörður: Erla B. Jónsdóttir

 

Strákar 13 – 14 ára

A – riðill

Nafn                                      Félag              1   2   3   4   5                          Vinningar

  1. Jökul Gíslason ? x   1   1   1   1                         4
  2. Óskar Aron Stefánsson UMSS 0   x   1   1   1                         3
  3. Óskar Hákonarson UMSK 0   0   x   1   ½                        1,5
  4. Andri Dagur Harðarson Breiðabl. 0   0   0   x   1                         1
  5. Börkur Darri Hafsteinsson Breiðabl. 0 0   ½   0   x                        0,5

 

B – Riðill

Nafn                                      Félag              1   2   3   4   5                          Vinningar

  1. Sigurður S. Á. Sigurjóns. HSK x   1   1   1   1                          4
  2. Sigurbjörn Ágúst Kjartans. HSH 0   x   1   1   ½                        2,5
  3. Össur Haraldsson UMSK 0   0   x   ½  1                         1,5

4.-5. Rúnar Ingi Eysteinsson  UMSK                        0   0   ½  x   ½                         1

4.-5. Sverrir Hákonarson        UMSK                        0   ½  0   ½   x                        1

 

Úrslit

Nafn                                      Félag              1   2   3   4                               Vinningar

  1. Sigurður S. Á. Sigurjóns. HSK x   1   1   1                              3
  2. Jökull Gíslason ? 0   x   1   1                              2
  3. Óskar Aron Stefánsson UMSK 0   0   x   1                              1
  4. Sigurbjörn Ágúst Kjartans. HSH 0   0   0   x                              0

 

 

Glímustjóri: Guðjón Magnússon

Yfirdómari: Eva Dögg Jóhannsdóttir

Meðdómari: Ásmundur Ásmundsson

Ritari: Kristborg Bóel Steindórsdóttir

Tímavörður: Erla B. Jónsdóttir

Glímt fyrir japanska sjónvarpsstöð

Glímt fyrir japanska sjónvarpsstöð

18.maí síðastliðinn sýndu þeir Bjarni Darri Sigfússon og Gunnar Gústav Logason glímu fyrir japanska sjónvarpsstöð á Þingvöllum.   Óhætt er að segja að glíman hafi komið japönunum mikið á óvart og þeir Bjarni og Gunnar létu sig ekki muna um að glíma berir að ofan eins og sannir víkingar.DSC_7214DSC_7215

Glímukynning á íþróttadegi Laugalækjarskóla

Glímukynning á íþróttadegi Laugalækjarskóla

2. júní var haldin  glímukynning á íþróttadegi Laugalækjarskóla . Þar mættu um 100 krakkar á aldrinum 13 til 16 ára, og var áhuginn mikill á þjóðaríþróttinni hjá hópnum. Margrét Rún Rúnarsdóttir sá um kynninguna og létu ungmennin rigninguna ekki stoppa sig, og glímdu af miklu kappi.18871596_10211523055744357_1085191123_n18870958_10211523055904361_1335855022_n

Glímukynning fyrir sport og ævintýraskólann í Reykjanesbæ

Glímukynning fyrir sport og ævintýraskólann í Reykjanesbæ

Þann 8. júní voru þau Heiðrún Fjóla Pálsdóttir , Kári Ragúel Víðisson og Ingólfur  Rögnvaldsson

glímukynning fyrir sport og ævintýraskólann í Reykjanesbæ.   60 krakkar  glímdu af kappi í þessari kynningu og var mikil ánægja með þjálfarana sem leiðbeindu krökkunum af mikilli fagmennsku.19021842_1373714466037938_1464319871_n

 

 

Glímukynning í Grunnskóla Breiðdalsvíkur

Glímukynning í Grunnskóla Breiðdalsvíkur

“Þann 11.maí fóru þau Ásmundur Hálfdán og Marín Laufey og heimsóttu krakkana í grunnskóla Breiðdalsvíkur. Þar kynntu þau fyrir þeim undirstöðuatriði íslensku glímunar og fengu krakkarnir svo að spreyta sig í því sem þau höfðu lært. Krakkarnir sýndu mikinn áhuga og höfðu gaman af því að glíma við bekkjarfélaga sína. “19265234_10155309902412488_360176444_n

Glímt íu Reykjanesbæ á 17. júní

Glímt íu Reykjanesbæ á 17. júní

Í gær 17. júní sýndu og kenndu glímu í Reykjanesbæ þau Heiðrun Fjóla Pálsdóttir og Kári Víðisson. Mikil ánægja var með kynninguna sem tókst mjög vel og á fimmta tug ungmenna sem fengu að spreyta sig í glímunni.19357898_1383487671727284_564329086_n19389689_1383487675060617_736161220_n