15 keppendur eru skráðir á Íslandsglímuna í ár, 8 konur og 7 karlar.

15 keppendur eru skráðir á Íslandsglímuna í ár, 8 konur og 7 karlar.
Skráning á Íslandsglímuna 2016
Konur:
Marín Laufey Davíðsdóttir HSK
Jana Lind Ellertsdóttir HSK
Margrét Rún Rúnarsdóttir Herði
Bylgja Rún Ólafsdóttir UÍA
Nikólína Bóel Ólafsdóttir UÍA
Kristín Embla Guðjónsdóttir UÍA
Bryndís Steinþórsdóttir UÍA
Rebekka Rut Svansdóttir UÍA
Karlar:
Sindri Freyr Jónsson KR
Snær Seljan Þóroddsson KR
Magnús Karl Ásmundsson KR
Ásmundur Hálfdán Ásmundsson UÍA
Hjörtur Elí Steindórsson UÍA
Einar Eyþórsson Mývetningi
Pétur Þórir Gunnarsson Mývetningi

Sveitaglíma Íslands 16 ára og yngri

Sveitaglíma Íslands 16 ára og yngri
2016
( bikarkeppni )

Sveitaglíma Íslands 16 ára og yngri ( bikarkeppni ) fór fram í íþróttahúsinu á Hvolsvelli 19.mars 2016 að viðstöddu fjölmenni sem hvöttu krakkan áfram og var mikið fjör í íþróttahúsinu.

Úrslit:

10-11 ára stúlkur
1.HSK-A
María Sif Indriðadóttir
Thelma Rún Jóhannsdóttir
Árbjörg Sunna Markúsdóttir

2.HSK-B
Þorbjörg Skarphéðinsdóttir
Hrefna Dögg Ingvarsdóttir
Svanhvít Stella Þorvaldsdóttir

3. UÍA
Álfheiður Ída Kjartansdóttir
Amelía Sól Jóhannsdóttir
Rakel Emma Beck

15-16 ára stúlkur
1.HSK
Jana Lind Ellertsdóttir
Laufey Ósk Jónsdóttir
Dórothea Oddsdóttir

2.UÍA
Kristín Embla Guðjónsdóttir
Rebekka Rut Svansdóttir
Nikólína Bóel Ólafsdóttir
Marta Lovísa Kjartansdóttir

10-11 ára strákar
1.UÍA-A
Birkir Ingi Óskarsson
Þórður Páll Ólafsson
Þór Sigurjónsson

2.HSK
Sindri Sigurjónsson
Ísak Guðnason
Olgeir Otri Engilbertsson
Sindri Snær Brynjólfsson
3.UÍA-B
Ísak Máni Svansson
Jóel Máni Ástuson
Sebastían Andri Kjartansson

13-14 ára strákar
1.HSK
Kristján Bjarni Indriðason
Ólafur Magni Jónsson
Aron Sigurjónsson
Sigurður S.Á. Sigurjónsson

2.UÍA
Alexander Beck
Jónas Þórir Þrastarson
Kjartan Mar Garski Ketilsson

3.UMFN
Hermann Nökkvi Gunnarsson
Gunnar Örn Guðmundsson
Jóel Reynisson

Stúlkur 10-11 ára

HSK-A 7 HSK-B 2

HSK-A 1 1 0
María Sif Indriðadóttir HSK-A HSK-A HSK-A 3
Thelma Rún Jóhannsdóttir HSK-A HSK-B HSK-A 2
Árbjörg Sunna Markúsdóttir HSK-B HSK-A HSK-A 2
HSK-B Þorbjörg Skarphéðinsdóttir Hrefna Dögg Ingvarsdóttir Svanhvít Stella Þorvaldsdóttir

HSK-A 7 UÍA 2

HSK-A 2 0 0
María Sif Indriðadóttir HSK-A HSK-A HSK-A 3
Thelma Rún Jóhannsdóttir UÍA HSK-A HSK-A 2
Árbjörg Sunna Markúsdóttir UÍA HSK-A HSK-A 2
UÍA Álfheiður Ída Kjartansdóttir Amelía Sól Jóhannsdóttir Rakel Emma Beck

HSK-B 6 UÍA 3

HSK-B 2,5 0,5 0
Þorbjörg Skarphéðinsdóttir UÍA HSK-B HSK-B 2
Hrefna Dögg Ingvarsdóttir UÍA = HSK-B 1,5
Svanhvít Stella Þorvaldsdóttir = HSK-B HSK-B 2,5
UÍA Álfheiður Ída Kjartansdóttir Amelía Sól Jóhannsdóttir Rakel Emma Beck

Glímustjóri og ritari: Kristinn Guðnason
Dómari og tímavörður: Sigurjón Leifsson

Stúlkur 15-16 ára
HSK 6,5 UÍA 2,5

HSK 0,5 0,5 1,5
Jana Lind Ellertsdóttir HSK HSK HSK 3
Laufey Ósk Jónsdóttir = = = 0,5
Dórothea Oddsdóttir HSK HSK UÍA 2,5
UÍA Kristín Embla Guðjónsdóttir Rebekka Rut Svansdóttir Nikólína Bóel Ólafsdóttir Marta Lovísa Kjartansdóttir

Glímustjóri og ritari: Ásta Laufey Sigurðardóttir
Yfirdómari og tímavörður: Kjartan Lárusson
Meðdómarar: Stefán Geirsson og Hörður Gunnarsson

Strákar 11-12 ára

UÍA-A 9 UÍA-B 0

UÍA-A 0 0 0
Birkir Ingi Óskarsson UÍA-A UÍA-A UÍA-A 3
Þórður Páll Ólafsson UÍA-A UÍA-A UÍA-A 3
Þór Sigurjónsson UÍA-A UÍA-A UÍA-A 3
UÍA-B Ísak Máni Svansson Jóel Máni Ástuson Sebastían Andri Kjartansson

UÍA-A 5,5 HSK 3,5

UÍA-A 1,5 2 0 0
Birkir Ingi Óskarsson UÍA-A UÍA-A UÍA-A 3
Þórður Páll Ólafsson = HSK UÍA-A 1,5
Þór Sigurjónsson HSK HSK UÍA-A 1
HSK Sindri Sigurjónsson Ísak Guðnason Olgeir Otri Engilbertsson Sindri Snær Brynjólfsson

UÍA-B 1 HSK 8

UÍA-B 3 3 2 0
Ísak Máni Svansson HSK HSK UÍA-B 1
Jóel Máni Ástuson HSK HSK HSK 0
Sebastían Andri Kjartansson HSK HSK HSK 0
HSK Sindri Sigurjónsson Ísak Guðnason Olgeir Otri Engilbertsson Sindri Snær Brynjólfsson

Glímustjóri og ritari: Þórður Vilberg Guðmundsson
Dómari og tímarvörður: Ólafur Oddur Sigurðsson

Strákar 13-14 ára

HSK-A 9 UMFN 0

HSK 0 0 0
Kristján Bjarni Indriðason HSK HSK HSK 3
Ólafur Magni Jónsson HSK HSK HSK 3
Aron Sigurjónsson HSK HSK 2
Sigurður S.Á. Sigurjónsson HSK 1
UMFN Hermann Nökkvi Gunnarsson Gunnar Örn Guðmundsson Jóel Reynisson

HSK-A 9 UÍA 0

HSK 0 0 0
Kristján Bjarni Indriðason HSK HSK HSK 3
Ólafur Magni Jónsson HSK HSK HSK 3
Aron Sigurjónsson HSK HSK 2
Sigurður S.Á. Sigurjónsson HSK 1
UÍA Alexander Beck Jónas Þórir Þrastarson Kjartan Mar Garski Ketilsson

UÍA 4,5+1 UMFN 4,5+0
Kjartan Mar og Hermann glímdu aukaglímu um sigurinn þar sem Kjartan hafði betur.

UÍA 2 1 1,5
Alexander Beck UMFN UÍA UMFN 1
Jónas Þórir Þrastarson UMFN UMFN = 0,5
Kjartan Mar Garski Ketilsson ÚÍA UÍA UÍA 3
UMFN Hermann Nökkvi Gunnarsson Gunnar Örn Guðmundsson Jóel Reynisson

Glímustjóri og ritari: Ásta Laufey Sigurðardóttir
Yfirdómari: Ólafur Oddur Sigurðsson
Meðdómari og tímavörður: Stefán Geirsson
Meðdómari: Hörður Gunnarsson

Grunnskólamót GLÍ

Grunnskólamót GLÍ
2016
Grunnskólamót Glímusambandsins fór fram í íþróttahúsinu á Hvolsvelli 19.mars 2016. Krakkarnir skemmtu sér vel og voru ánægð í mótslok. Glímt var á þremur völlum samtímis og gekk keppnin vel fyrir sig.

Stúlkur:
5. bekkur Skóli 1 2 3 4 5 6 Vinn.
1. Árbjörg Sunna Markúsdóttir Laugalandskóla x 1 1 1 1 1 5
2. Þorbjörg Skarphéðinsdóttir Laugalandsskóla 0 x 1 1 1 1 4
3. Svanhvít Stella Þorvaldsdóttir Hvolsskóla 0 0 x 1 ½ 1 2,5
4. Hrefna Dögg Ingvarsdóttir Hvolsskóla 0 0 0 x 1 1 2
5. Rakel Emma Beck Grsk.Reyðarfjarðar 0 0 ½ 0 x ½ 1
6. Amelía Sól Jóhannsdóttir Grsk.Reyðarfjarðar 0 0 0 0 ½ x 0,5

6. bekkur Skóli 1 2 3 4 Vinn.
1. Aldís Freyja Kristjánsdóttir Laugalandsskóla x 1 1 1 3
2. María Sif Indriðadóttir Hvolsskóla 0 x 1 1 2
3. Álfheiður Ída Kjartansdóttir Grsk.Reyðarfjarðar 0 0 x 1 1
4. Thelma Rún Jóhannsdóttir Grsk.Bláskógarb. 0 0 0 x 0

7. bekkur Skóli 1 1 2 2 Vinn.
1. Sunna Lind Sigurjónsdóttir Hvolsskóla x x 1 1 2
2. Oddný Benónísdóttir Hvolsskóla 0 0 x x 0

8. bekkur Skóli 1 2 3 Vinn.
1. Marta Lovísa Kjartansdóttir Grsk.Reyðarfjarðar x 1 1 2
2. Birgitta Saga Jónasdóttir Hvolsskóla 0 x 1 1
3. Svala Valborg Fannarsdóttir Hvolsskóla 0 0 x 0

Glímustjóri og ritari: Kristinn Guðnason
Dómari og tímavörður: Sigurjón Leifsson

9. bekkur Skóli 1 1 2 2 Vinn.
1. Nikólína Bóel Ólafsdóttir Grsk.Reyðarfjarðar x x 1 1 2
2. Dórothea Oddsdóttir Hvolsskóla 0 0 x x 0

10. bekkur Skóli 1 2 3 4 Vinn.
1. Jana Lind Ellertsdóttir Laugalandsskóla x ½ ½ ½ 1,5+2,5
2. Kristín Embla Guðjónsdóttir Grsk.Reyðarfjarðar ½ x ½ ½ 1,5+2
3. Laufey Ósk Jónsdóttir Grsk.Bláskógarb. ½ ½ x ½ 1,5+1,5
4. Rebekka Rut Svansdóttir Grsk.Reyðarfjarðar ½ ½ ½ x 1,5+1

Glímustjóri og ritari: Ásta Laufey Sigurðardóttir
Yfirdómari og tímarvörður: Kjartan Lárusson
Meðdómarar: Stefán Geirsson og Þorvaldur Þorsteinsson

Strákar:
5. bekkur minni Skóli 1 2 3 4 5 Vinn.
1. Ísak Guðnason Hvolsskóla x 1 1 1 1 4
2. Þór Sigurjónsson Grsk.Reyðarfjarðar 0 x 1 1 1 3
3. Olgeir Otri Engilbertsson Laugalandsskóla 0 0 x 1 1 2
4. Ísak Máni Svansson Grsk.Reyðarfjarðar 0 0 0 x 1 1
5. Jóel Máni Ástuson Grsk.Reyðarfjarðar 0 0 0 0 x 0

Strákar:
5. bekkur stærri Skóli 1 2 3 4 5 Vinn.
1. Þórður Páll Ólafsson Grsk.Reyðarfjarðar x 1 1 1 1 4
2. Viljar Goði Sigurðsson Háaleitisskóla 0 x 1 1 ½ 2,5
3. Sebastían Andri Kjartansson Grsk.Reyðarfjarðar 0 0 x 1 1 2
4. Jóhannes Pálsson Akurskóla 0 0 0 x 1 1
5. Bjarki Páll Eymundsson Kársnesskóla 0 ½ 0 0 x 0,5

6. bekkur Skóli 1 2 3 Vinn.
1. Birkir Ingi Óskarsson Grsk.Reyðarfjarðar x 1 1 2
2. Sindri Sigurjónsson Hvolsskóla 0 x 1 1
3. Sindri Snær Brynjólfsson Hvolsskóla 0 0 x 0

7. bekkur Skóli 1 2 3 4 5 6 7 Vinn.
1. Ólafur Magni Jónsson Grsk.Bláskógarb. x 1 1 1 1 1 1 6
2. Sigurður Sævar Á.Sigurjónsson Grsk.Bláskógarb. 0 x 1 1 1 1 1 5
3. Kjartan Mar Garski Ketilsson Grsk.Reyðarfjarðar 0 0 x ½ 1 1 1 3,5+1
4. Alexander Beck Grsk.Reyðarfjarðar 0 0 ½ x 1 1 1 3,5+1
5. Gunnar Örn Guðmundsson Akurskóla 0 0 0 0 x ½ 1 1,5
6. Jónas Þórir Þrastarson Grsk.Reyðarfjarðar 0 0 0 0 ½ x 1 1,5
7. Jóel Reynisson Akurskóla 0 0 0 0 0 0 x 0

Glímustjóri og ritari: Þórður Vilberg Guðmundsson
Dómari og tímarvörður: Ólafur Oddur Sigurðsson

8.bekkur Skóli 1 2 3 Vinn.
1. Kristján Bjarni Indriðason Hvolsskóla x 1 1 2
2.-3. Aron Sigurjónsson Hvolsskóla 0 x ½ 0,5+0,5
2.-3. Hermann Nökkvi Gunnarsson Akurskóla 0 ½ x 0,5+0,5

9.bekkur Skóli 1 1 2 2 Vinn.
1. Sindri Ingvarsson Hvolsskóla x x 1 1 2
2. Gestur Jónsson Hvolsskóla 0 0 x x 0

10. bekkur Skóli 1 1 2 2 Vinn.
1. Halldór Matthías Ingvarsson Akurskóla x x 1 1 2
2. Gunnar Þorgeir Guðnason Hvolsskóla 0 0 x x 0

Glímustjóri og ritari: Ásta Laufey Sigurðardóttir
Yfirdómari og tímarvörður: Kjartan Lárusson
Meðdómarar: Stefán Geirsson og Þorvaldur Þorsteinsson

Keppni skóla.

Skóli Fjöldi verðlauna
1. Hvolsskóli 15
2. Grunnskóli Reyðarfjarðar 9
3. Laugalandsskóli 5
4. Bláskógarskóli 3
5.-6. Akurskóli 1
5.-6. Háaleitisskóli 1

Grunnskólamót Íslands

Grunnskólamót Íslands í glímu fer fram á Hvolsvelli næstkomandi laugardag og hefst keppni kl 11:00
Hérna má sjá skráninguna

Bikarglíma Íslands 2016

Bikarglíma Íslands
2016

Fertugasta og fjórða Bikarglíma Íslands fór fram 27.febrúar 2016 í íþróttahúsi Kennaraháskólans í Reykjavík. Góð þátttaka var í mótinu og mikið um skemmtilegar glímur. Mótsstjóri var Ólafur Oddur Sigurðsson

Unglingaflokkur +80kg Félag 1 1 2 2 Vinn.
1.Jón Gunnþór Þorsteinsson HSK x x 1 1 2
2.Halldór Matthías Ingvarsson UMFN 0 0 x x 0

Konur -65kg Félag 1 1 2 2 3 3 Vinn.
1. Jana Lind Ellertsdóttir HSK x x 1 1 1 – 2
2. Catarina Chainho Costa UMFN 0 0 x x 0 – 0
-. Eva Dögg Jóhannsdóttir UÍA 0 0 1 – x x –
• Eva Dögg hætti keppni vegna veikinda.

Glímustjóri og ritari: Sigmundur Stefánsson
Tímavörður: Óttar Ottósson
Yfirdómari: Ólafur Oddur Sigurðsson
Meðdómarar: Þorvaldur Þorsteinsson og Rögnvaldur Ólafsson

Konur +65 kg Félag 1 2 3 4 5 Vinn.
1. Marín Laufey Davíðsdóttir HSK x 1 1 1 1 4
2. Bylgja Rún Ólafsdóttir UÍA 0 x 1 1 1 3
3. Margrét Rún Rúnarsdóttir Hörður 0 0 x 1 1 2
4. Kristín Embla Guðjónsdóttir UÍA 0 0 0 x ½ 0,5
5. Rebekka Rut Svansdóttir UÍA 0 0 0 ½ x 0,5

-90 kg karla Félag 1 2 3 4 Vinn.
1. Magnús Karl Ásmundsson KR x ½ 1 1 2,5+1
2. Snær Sejan Þóroddsson KR ½ x 1 1 2,5+0
3. Einar Eyþórsson Mývetningi 0 0 x 1 1
4. Hjörtur Elí Steindórsson UÍA 0 0 0 x 0

+90 kg karla Félag 1 1 2 2 3 3 Vinn.
1. Ásmundur Hálfdán Ásmundsson UÍA x x 1 1 1 1 4
2. Jón Gunnþór Þorsteinsson HSK 0 0 x x 1 1 2
4. Gunnar Gústaf Logason UMFN 0 0 0 0 x x 0

Glímustjóri og ritari: Sigmundur Stefánsson
Tímavörður: Óttar Ottósson
Yfirdómari: Kjartan Lárusson
Meðdómarar: Stefán Geirsson og Rögnvaldur Ólafsson

Karlar opinn flokkur Félag 1 2 3 4 5 – Vinn.
1.Ásmundur Hálfdán Ásmundsson UÍA x 1 1 1 1 1 4
2.Snær Seljan Þóroddsson KR 0 x 1 1 1 – 3
3.Magnús Karl Ásmundsson KR 0 0 x 0 1 – 1+3
4.Einar Eyþórsson Mývetningi 0 0 1 x 0 – 1+2
5.Hjörtur Elí Steindórsson UÍA 0 0 0 1 x – 1+1
– Gunnar Gústav Logason UMFN 0 – – – – x –
• Gunnar hætti keppni vegna meiðsla eftir fyrstu viðureign.

Konur opinn flokkur Félag 1 2 3 4 5 Vinn.
1. Marín Laufey Davíðsdóttir HSK x 1 1 1 1 4
2. Margrét Rún Rúnarsdóttir Hörður 0 x 1 1 1 3
3. Bylgja Rún Ólafsdóttir UÍA 0 0 x 1 1 2
4. Kristín Embla Guðjónsdóttir UÍA 0 0 0 x 1 1
5. Rebekka Rut Svansdóttir UÍA 0 0 0 0 x 0

Glímustjóri og ritari: Sigmundur Stefánsson
Tímavörður: Óttar Ottósson
Yfirdómari: Kjartan Lárusson
Meðdómarar: Stefán Geirsson og Garðar Erlendsson

Helstu úrslit í Bikarglímu Íslands

Helstu úrslit í Bikarglímu Íslands sem fram fór í dag urðu þau að Ásmundur Hálfdán Ásmundsson UÍA og Marín Laufey Davíðsdóttir HSK sigruðu bæði tvöfalt. Ásmundur í +90 kg karla og opnum flokki karla. Marín sigraði í +65 kg konur og opnum flokki kvenna.

Þau urðu einnig Íslandsmeistara í sömu flokkum en í dag fór fram verðlaunaafhending í Íslandsmótinu.

Athygglisverðustu úrslitin urðu í -65 kg flokki kvenna þar sem hin 15 ára Jana Lind Ellertsdóttir HSK sigraði og lagði hún meðal annars Glímudrottningu Íslands Evu Dögg Jóhannsdóttur.

Bikarmeistarar í glímu 2016
Unglingar +80 kg Jón Gunnþór Þorsteinsson HSK
Karlar -90 kg Magnús Karl Ásmundsson KR
Karlar +90 kg Ásmundur Hálfdán Ásmundsson UÍA
Karlar opinn fl. Ásmundur Hálfdán Ásmundsson UÍA

Konur -65 kg Jana Lind Ellertsdóttir HSK
konur +65 kg Marín Laufey Davíðsdóttir HSK
Konur opinn fl. Marín Laufey Davíðsdóttir HSK

Íslandsmeistarar í glímu 2016
Unglingar +80 kg Bjarni Darri Sigfússon UMFN
Unglingar +80 kg Guðni Elvar Björnsson HSK
Karlar -80 kg Hjörtur Elí Steindórsson UÍA
Karlar -90 kg Pétur Eyþórsson Ármanni
Karlar +90 kg Ásmundur Hálfdán Ásmundsson UÍA
Karlar opinn fl. Ásmundur Hálfdán Ásmundsson UÍA

Konur -65 kg Jana Lind Ellertsdóttir HSK
konur +65 kg Marín Laufey Davíðsdóttir HSK
Konur opinn fl. Marín Laufey Davíðsdóttir HSK

Bikarglíma Íslands fer fram næstkomandi laugardag

Bikarglíma Íslands fer fram næstkomandi laugardag í íþróttahúsi Kennaraháskólans og hefst keppni kl 12:00

Ársþing GLÍ fer fram næstkomandi laugardag

Ársþing GLÍ fer fram næstkomandi laugardag í íþróttamiðstöð Íslands í laugardal. Þingið hefst kl 17:00

Aðalfundur Glímudóimarafélags Íslands

Aðalfundur Glímudóimarafélags Íslands fer fram næstkomandi laugardag í íþróttamiðstöð Íslands í laugardal. Fundurinn hefst kl 16:00

Ársskýrsla GLÍ komin á heimasíðuna

Ársskýrsla GLÍ er komin á heimasíðu Glímusambandsins